หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  INDY Coffee Shop
| |-+  ร้านกาแฟอินดี้ “กรุงเทพฯ และปริมณฑล”
| | |-+ 

ร้านกาแฟเปิดใหม่แถวจตุจักรร้านกาแฟสไตล์ดาร์ควินเทจ

หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: ร้านกาแฟเปิดใหม่แถวจตุจักรร้านกาแฟสไตล์ดาร์ควินเทจ  (อ่าน 12403 ครั้ง)
angelampz
Coffee Mania
*

« เมื่อ: 08 สิงหาคม 2012 : 11:35:11 »

ร้านกาแฟร้านนี้ชื่อว่า " I Rich macaron&coffee " ไม่เพียงเน้นขายกาแฟเท่านั้นนะคะ แน่นอนคะร้านนี้มีขนมมาการองสูตรต้นตำรับจากฝรั่งเศส ทำจากอัลมอนด์ป่น ไข่ขาว น้ำตาล ปราศจากแป้ง 100 %  หวานกำลังดีไส้เข้มข้นหอมอร่อยเต็มคำ และร้านของเราอยู่ติดกับห้างเจเจมอลล?ตรงทางเข้าลานจอดรถของห้างเจเจมอลล์ ตรงข้ามศาลพระพรหมเลยคะ เป็นสีดำๆมีเก้าอี้หน้าร้านสองชุดนั่นล่ะใช่เลยคะ ร้านกาแฟของเราเป็นร้านเล็กแต่มีสไตล์ไม่เหมือนใครด้านหน้าเป็นสไตล์ดาร์ควินเทจ ลูกค้าชอบมากใครมาที่ร้านก็ขอถ่ายรูปกันเยอะ แล้วเมื่อมองไปด้านในจะเจอโบกี้รถไฟที่เราเสริมขึ้นมาเพราะลูกค้าเยอะในวันเสาร์อาทิตย์ถ้าต้องการความเป็นส่วนตัวก็ต้องในโบกี้เลย นอกจากมาการองแล้วเรายังมีขนมเค้กที่สลับกันมาในแต่ละอาทิตย์สดใหม่ไม่ฟรีซคะ ถ้าใครผ่านมาก็แวะมานั่งจิบกาแฟที่นี้บ้างนะคะ

l e n g
กาแฟ พาไปพบมิตรภาพ
Speciality
Pro Barista

« ตอบ #1 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2012 : 12:26:56 »

ร้านสวยงามครับ  ยิ้มเท่ห์

คุณภาพ คือ ข้อแตกต่าง
มวย
Jr. Barista
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2012 : 20:47:33 »

ร้านสวยแท้ครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

kunyang
Master Barista

« ตอบ #3 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2012 : 12:51:39 »

โบกี้รถสวยมาก
angelampz
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2012 : 13:45:40 »

โบกี้รถสวยมาก

ขอบคุณนะคะ มันเป็นความบังเอิญที่โชคดีมากๆเลยคะทำให้ร้านเราตอนแรกที่เล็กมากๆกลายเป็นร้านที่ถึงแคบแต่ยาว ^^
บ้านอิงสวน
Full Barista

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2012 : 14:30:57 »

สวยจริงๆค่ะ
HKoffee
Coffee Mania +
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2012 : 11:26:15 »

แต่งร้านสวยครับ ไอเดียดี
pinkpearl
*

Aloha

« ตอบ #7 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2012 : 12:22:48 »

น่าไปนั่งกินกาแฟมากเลยคะ   ยิ้มกว้างๆ
angelampz
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2012 : 14:56:03 »

น่าไปนั่งกินกาแฟมากเลยคะ   ยิ้มกว้างๆ

ยินดีต้อนรับเสมอนะคะ ร้านกาแฟน้องใหม่ขอฝากตัวด้วยคะ ยิ้ม
angelampz
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2012 : 16:13:41 »

แต่งร้านสวยครับ ไอเดียดี

ขอบคุณนะคะ กว่าจะได้แบบที่ถูกใจก็กัวๆว่าจะออกมาเหมือนในแบบรึเป่า แต่พอเสร็จก็เพอเฟกมากโดนใจคะ ตอนทำร้านเสร็จแรกๆลูกค้าก็ไม่ค่อยกล้าเข้าไม่รู้ทำไม หรือคิดว่าไม่ใช่ร้านกาแฟ อิอิ บางคนถามขายกรอบรูปด้วยร๋อกำ ^^
Sarapee Coffee
กาแฟสารภี
Master Barista

ร้านกาแฟเล็กๆ...แต่ใช้เครื่องใหญ่ ;D

« ตอบ #10 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2012 : 12:53:36 »

แม่ค้าสวย  ยิงฟันยิ้ม

กาแฟสารภี...ความอร่อย...ที่เราใส่ใจ ยิงฟันยิ้ม
soulfly
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2012 : 10:45:48 »

ชุดเครื่องชงเครื่องบด สังกัด อโรภายา ปรมาลาภา แน่นอน  เอิ๊กๆ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Makelove Not War
Hola Panini
ใส่ใจ...ในรายละเอียด
Full Barista

your fresh daily sandwiches and homemade bakery

« ตอบ #12 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2012 : 16:20:04 »

ฝากไว้พิจารณาค่ะ ^~^

Hola Panini : your fresh daily sandwiches and premium homemade bakery
แซนวิชสดระดับพรีเมียม โฮมเมดเค้กและเบเกอรี่สำหรับร้านกาแฟ บริการจัดสแน็คบ๊อกซ์ จัดเลี้ยง คอฟฟี่เบรค และทุกโอกาสค่ะ
สนใจติดต่อโดยตรงได้ที่  0​95-787-2048 คุณแป้ง
http://www.facebook.com/HolaPanini
E-mail: Hola_Panini@hotmail.co.th
Line : Hola.Paninii
mvb
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2012 : 17:11:08 »

ร้านสวยมากครับ มีโอกาสแวะไปชิมนะครับ
ArthurMak
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2012 : 12:27:17 »

สวยมากครับ ออกแบบตกแต่งภายใน ร้านได้สวยงามมากๆแวะไปแถวนั้นไม่พลาดที่จะเข้าไปชิมครับ  ยิงฟันยิ้ม

ต้องยอมรับในฝีมืองาน ออกแบบตกแต่งภายใน ของทีมงานที่มีการพัฒนาฝีมืออย่างต่อเนื่องและมีทักษะ ออกแบบตกแต่งภายใน ระดับที่ดีเยี่ยม
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์