หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  INDY Coffee Shop
| |-+  ร้านกาแฟอินดี้ “กรุงเทพฯ และปริมณฑล”
| | |-+ 

ร้านกาแฟน่ารักๆ สไตล์อินดี้ ชื่อร้าน "ขอบคุณเฮาส์" ณ สุขาภิบาล3 โกลเด้นเพลส ค่ะ

หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: ร้านกาแฟน่ารักๆ สไตล์อินดี้ ชื่อร้าน "ขอบคุณเฮาส์" ณ สุขาภิบาล3 โกลเด้นเพลส ค่ะ  (อ่าน 8938 ครั้ง)
AeyOneheart
Khob-Khun House Cafe
Coffee Mania
*

หน้าตาคนชงกาแฟคร้า..อิอิ

« เมื่อ: 12 สิงหาคม 2010 : 00:58:06 »

ร้านกาแฟน่ารักๆ สไตล์อินดี้ ชื่อร้าน "ขอบคุณเฮาส์" ณ สุขาภิบาล3 โกลเด้นเพลส หน้าร้านบ้านผักหวาน ค่ะ
กาแฟหอม รสชาติ นุ่ม กลมกล่ม ด้วยกาแฟพันธ์อาราบิก้าแท้ 100%  เจ้าของร้านได้ไปเรียนชงกาแฟอร่อยๆ กับอาจารย์ประสบ บุตรพลอย ถึง บ้านเพื่อนเดินทาง จ.ตาก เลยล่ะค่ะ ^^
อีกทั้งยังมีเครื่องดื่มอื่นๆ อีกหลายเมนูให้เพื่อนๆๆ ได้ลองชิม เช่น สมูทตี้ อิตตาเลี่ยนโซดา ชาไทย ชาเขียวและ มิ้วกี้ หลากหลายรสชาติค่ะ รวมถึงขนมเค๊ก Home made มะพร้าว, เผือก, คัสตาร์ด, บานาน่าครีมชีส,ส้ม, โอริโอ้บานาน่า,พายบลูเบอร์รี่,เค๊กบลูเบอร์รี่,  ช๊อคนิ่ม ,ชาไทยนิ่ม, ชาเขียวนิ่ม และ ชิฟฟ่อนซึ่งก็มีหลายรสให้ทานคู่กันกับเครื่องดื่มน๊ะค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 สิงหาคม 2010 : 01:12:22 โดย AeyOneheart » บันทึกการเข้า
sarin1221
ใครเลยจะรู้อนาคต
Full Barista

Take a cup

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2010 : 11:44:10 »

ร้านน่ารักจังคะ  บรรยากาศสบายๆ  ขอให้ค้าขายร่ำรวยๆนะคะ ลูกค้าเข้าร้านเยอะๆ คะ

good take good taste , guest bar
41 Coffee
41 Coffee อยู่ในปั๊มแก๊ส LPG ตรงข้ามสนามบินเชียงใหม่ค่ะ
Coffee Mania +
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2010 : 18:42:34 »

ยิ้มกว้างๆ ร้านน่ารักดีค่ะ ชอบมั๊กมากเลย ขอให้ขายดี ๆ นะคะ
chan2coffee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2010 : 22:35:14 »

ร้านน่ารักมากครับ
ชอบมากตรงบริเวณหน้าพื้นที่หน้าเค้าเตอร์ที่จัดได้ไม่อึดอัดแม้จะมีพื้นที่จำกัด
ผมเป็นคนหนึ่งที่เป็นลูกค้าประจำของ อ.ประสบ
หากผ่านไปแถววังเจ้าเมื่อไหร่ต้องแวะทานกาแฟร้านอาจารย์ทุกครั้ง

อย่างไรถ้ามีโอกาสจะแวะเข้าไปชิมนะครับ
kukoy
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2010 : 23:37:51 »

ร้านน่านั่งจังค่ะ

ขอให้ขายดี รำ่รวย ร่ำรวย นะคะ

มีโอกาสจะแวะไปชิมกาแฟค่ะ
postcoffee
Master Barista

จิตที่คิดให้ยิ่งใหญ่กว่าจิต ที่คิดรับ

« ตอบ #5 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2010 : 22:54:00 »

ใกล้บ้านๆ ครับ เดี๋ยวแวะไป  ยิ้มกว้างๆ

สถานีกาแฟ
"ยิ่งให้ ยิ่งได้รับ"
Bigisto
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010 : 02:47:19 »

อยู่ละแวกนั้นเช่นกัน ไว้จะไปอุดหนุนนะครับ
AeyOneheart
Khob-Khun House Cafe
*

หน้าตาคนชงกาแฟคร้า..อิอิ

« ตอบ #7 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2010 : 00:08:25 »

ขอบคุณมากๆๆเช่นกัลนะค่ะ ที่ชอบร้านค่ะ ^^ แต่อยากให้แวะมาชิมกาแฟอร่อยๆๆกันมากกว่าค่ะ ใครว่าอยู่ใกล้รีบแวะมานะค่ะ
หรือจะมาวันที่ 27 ส.ค.นี้เลยก็ได้นะค่ะ วันเกิดคนชงกาแฟค่ะ สมาชิกร้อยตะวันมาทั้งที เดี่ยวแจกเค๊กมะพร้าวให้หม่ำกัลฟรีๆน๊ะค่ะ
เชิญ จ้า เชิญ ^^
Calories Room
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 : 00:59:47 »

ไปชิมมาแล้ว  ไม่สงสัยเลยว่าทำไมขายดีลูกค้าถึงติดยอมรับว่ามีอะไรหลากหลายดี
kanachan
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 04 กันยายน 2010 : 20:40:20 »

ไว้จะแวะไปคะ

เมื่อก่อนก็เรียนอยู่ ในโรงเรียนในสัมมากรคะ
น่าเสียดายที่ตอนนั้นยังไม่มีร้านกาแฟ

ถ้าได้กลับไปร.ร. จะแวะไปแน่นอนค่ะ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์