หน้าแรกเว็บร้อยตะวัน แรงบันดาลใจ รายละเอียดและวิธีการสั่งซื้อกาแฟร้อยตะวัน สาระและเรื่องราวดีๆ จากร้อยตะวัน ข้อมูลดีๆ ตั้งแต่ปี 2002-2009 แวะมาเยี่ยมชมแล้วก็เขียนอะไรสักหน่อยนะจ๊ะ มาเที่ยวจันทบุรีก็มาตามแผนที่ได้เลย ยินดีให้บริการทุกท่านครับ
Roytawan Coffee Forum ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ยินดีต้อนรับคุณบุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

+  Roytawan Coffee Forum
|-+  Coffee Talk's
| |-+  จิบกาแฟคุยกัน
| | |-+  กระทู้เก่าปี 2011
| | | |-+ 

การขออนุญาตขายเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ค่ะ

หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้ชง หัวข้อ: การขออนุญาตขายเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ค่ะ  (อ่าน 7927 ครั้ง)
MyHomeCoffee
Jr. Barista
**

« เมื่อ: 07 มกราคม 2011 : 16:50:24 »

อยากจะเอาเบียร์ขวดเล็กมาขายเพิ่มที่ร้านหน่ะค่ะ
เข้าใจว่าต้องขออนุญาตกับกรมสรรพสามิต

ไม่ทราบว่าที่ร้านใครขายบ้างค่ะ แล้วต้องทำอย่างไรให้ถูกต้อง
รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
@Cafe
Jr. Barista
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 08 มกราคม 2011 : 08:59:12 »

ต้องขออนุญาตครับ

เหล้าไทยอย่างเดียว : "ใบอนุญาตขายสุรา ประเภทที่ 4" ชำระค่าธรรมเนียม 110.00 บาท (รวม รายได้จังหวัด, ภาษีเทศบาล 10%, รายได้สุขาภิบาล)

เหล้านอก+เหล้าไทย : "ใบอนุญาตขายสุรา ประเภทที่ 3" ชำระค่าธรรมเนียม 1,650.00 บาท (รวม รายได้จังหวัด, ภาษีเทศบาล 10%, รายได้สุขาภิบาล)

http://www.excise.go.th/

การต่ออายุจะต่อแบบ ปีต่อปี โดยสามารถจดทะเบียนเมื่อไหร่ก็ได้ แต่ต้องไกลจาก สถานศึกษา วัด ใบอนุญาตมีอายุ 1 ม.ค.- 31 ธ.ค. ครับ ทำให้ถูกต้องก็ไม่ต้องกลัวอะไรแล้วครับ ^^

Fixed Beauty Cafe by PauL
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์